കോ​ന്നി​യി​ലെ അ​ർ​ഹ​രാ​യ മു​ഴു​വ​ൻ ആ​ളു​ക​ൾ​ക്കും ഉപാധിരഹിത പ​ട്ട​യം

കോ​ന്നി​യി​ലെ അ​ർ​ഹ​രാ​യ മു​ഴു​വ​ൻ ആ​ളു​ക​ൾ​ക്കും ഉപാധിരഹിത പ​ട്ട​യം നല്‍കാനാണ് എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്ന​തെ​ന്നു സി​പി​ഐ സം​സ്ഥാ​ന സെ​ക്ര​ട്ട​റി കാ​നം രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ൻ. വ​നം, റ​വ​ന്യു​വ​കു​പ്പ് സം​യു​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലൂ​ടെ മാ​ത്ര​മേ വ​ന​മേ​ഖ​ല​യോ​ടു ചേ​ർ​ന്ന പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ പ​ട്ട​യം ന​ൽ​കാ​നാ​കൂ.

മ​റി​ച്ചു ന​ൽ​കി​യ പ​ട്ട​യ​ങ്ങ​ളാ​ണ് റ​ദ്ദാ​ക്കി​യ​ത്.അ​ർ​ഹ​ത​യു​ള്ള മു​ഴു​വ​ൻ ആ​ളു​ക​ൾ​ക്കും പ​ട്ട​യം ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്ന് സി​പി​ഐ​യും ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​നാ​വ​ശ്യ​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​ക​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ ആ​രം​ഭി​ക്കാ​ൻ ഇ​രു​വ​കു​പ്പു​ക​ളോ​ടും ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. പ്രാ​ഥ​മി​ക ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞു.

പ​ട്ട​യം ന​ൽ​കു​ന്ന​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ഓ​രോ​ത​വ​ണ​യും ത​ട​സ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കാ​റു​ണ്ട്. ഇ​വ​യി​ൽ ന​ല്ലൊ​രു പ​ങ്കും നീ​ക്കം ചെ​യ്ത​ത് ഇ​ട​തു ഭ​ര​ണ​കാ​ല​ത്തു മാ​ത്ര​മാ​ണ്.
ക​ർ​ഷ​ക​ർ​ക്കു പ​ട്ട​യം ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​വേ​ണ്ടി സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​വ​രെ പോ​കേ​ണ്ടി​വ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​ത്ത​രം ന​യ​ങ്ങ​ൾ ത​ന്നെ തു​ട​രും. കോ​ന്നി​യി​ലെ അ​ഞ്ച് വി​ല്ലേ​ജു​ക​ളി​ലും ന​ൽ​കി​യ പ​ട്ട​യം റ​ദ്ദാ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ടു​ള്ള ഉ​ത്ത​ര​വി​ൽ വ​ന​ഭൂ​മി​യാ​ണെ​ന്നു ത​ഹ​സീ​ൽ​ദാ​ർ ത​ന്നെ സാ​ക്ഷ്യ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും അ​തു ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​ണെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു കാ​നം രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ന്‍റെ മ​റു​പ​ടി. ക​ഴി​ഞ്ഞ സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ൽ​കി​യ​ത് പ​ട്ട​യ​മാ​യി​രു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും വ്യാ​ജ​രേ​ഖ​യാ​ണെ​ന്നും സി​പി​എം ജി​ല്ലാ സെ​ക്ര​ട്ട​റി കെ.​പി. ഉ​ദ​യ​ഭാ​നു പ​റ​ഞ്ഞു.
നി​യ​മ​പ​ര​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ പൂ​ർ​ത്തീ​ക​രി​ക്കാ​തെ​യാ​ണ് കോ​ന്നി​യി​ൽ പ​ട്ട​യ​മേ​ള ന​ട​ന്ന​ത്. ഇ​തി​നെ വ്യാ​ജ​രേ​ഖ​യെ​ന്നു മാ​ത്ര​മേ വി​ളി​ക്കാ​നാ​കൂ​വെ​ന്ന് ഉ​ദ​യ​ഭാ​നു അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു. റാ​ന്നി​യി​ൽ റ​വ​ന്യു – വ​നം വ​കു​പ്പു​ക​ളു​ടെ സം​യു​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്കു​ശേ​ഷ​മാ​ണ് പ​ട്ട​യം ന​ൽ​കി​യ​ത്. അ​വി​ടെ ന​ൽ​കി​യ പ​ട്ട​യ​ങ്ങ​ൾ ബാ​ങ്കു​ക​ൾ അ​ട​ക്കം അം​ഗീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

എ​ന്നാ​ൽ കോ​ന്നി​യി​ൽ ന​ൽ​കി​യ​ത് 1858 വ്യാ​ജ​രേ​ഖ​ക​ളാ​ണ്. ഇ​ത് ബാ​ങ്കു​ക​ളി​ൽ സ്വീ​കാ​ര്യ​മാ​യി​രു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.ആ​റ​ന്മു​ള​യി​ലെ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​നു​വേ​ണ്ടി നി​ർ​ദേ​ശി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട സ്ഥ​ലം മി​ച്ച​ഭൂ​മി​യാ​യി ഏ​റ്റെ​ടു​ത്ത സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ത്ത​ര​വ് ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തി​ലെ കാ​ല​താ​മ​സം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് പ​രി​ശോ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന് കാ​നം രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.
മി​ച്ച​ഭൂ​മി പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ട​ത്തി​യ​ത് ന​ല്ല ഉ​ദ്ദേ​ശ്യ​ത്തി​ലാ​ണ്. അ​തി​നെ അ​ട്ടി​മ​റി​ക്കാ​നു​ള്ള നീ​ക്ക​മു​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന് അ​ന്വേ​ഷി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

സി​പി​ഐ സം​സ്ഥാ​ന സെ​ക്ര​ട്ട​റി കാ​നം രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ തെ​ക്ക​ൻ മേ​ഖ​ല എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് ജ​ന​ജാ​ഗ്ര​താ യാ​ത്ര​യു​ടെ ജി​ല്ലാ​ത​ല പ​ര്യ​ട​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി.

കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ജ​ന​ദ്രോ​ഹ​ന​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും വ​ർ​ഗീ​യ​വ​ത്ക​ര​ണ​ത്തി​നും എ​തി​രെ​യും സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ നേ​ട്ട​ങ്ങ​ൾ വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു​മാ​ണ് യാ​ത്ര ന​ട​ത്തി​യ​ത്.കോ​ന്നി​യി​ൽ നി​ന്നാ​രം​ഭി​ച്ച യാ​ത്ര അ​ടൂ​ർ, പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട, തി​രു​വ​ല്ല എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ പ​ര്യ​ട​നം ന​ട​ത്തി റാ​ന്നി​യി​ൽ സ​മാ​പി​ച്ചു. കാ​നം രാ​ജ​ന്ദ്ര​നെ കൂ​ടാ​തെ എ. ​വി​ജ​യ​രാ​ഘ​വ​ൻ, ജോ​ർ​ജ് തോ​മ​സ്, ബാ​ബു കാ​ർ​ത്തി​കേ​യ​ൻ, ഉ​ഴ​മ​ല​യ്ക്ക​ൽ വേ​ണു​ഗോ​പാ​ൽ, പി.​എം. മാ​ത്യു എ​ന്നി​വ​ർ യാ​ത്ര​യി​ൽ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു. ജി​ല്ലാ നേ​താ​ക്ക​ളാ​യ കെ.​പി. ഉ​ദ​യ​ഭാ​നു, എ.​പി. ജ​യ​ൻ, അ​ല​ക്സ് ക​ണ്ണ​മ​ല, മാ​ത്യൂ​സ് ജോ​ർ​ജ് തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ർ യാ​ത്ര​യെ അ​നു​ഗ​മി​ച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!