കൊച്ചിയില്‍ മൊ​ബൈ​ലി​നും നി​യ​ന്ത്ര​ണം

 

കൊ​ച്ചി: മ​ദ്യ​പി​ച്ച് മെ​ട്രോ ട്രെ​യി​നി​ൽ യാ​ത്ര ചെ​യ്യാ​നെ​ത്തു​ന്ന​വ​ർ സു​ര​ക്ഷാ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ പി​ടി​യി​ലാ​കും. ഇ​വ​ർ​ക്കെ​തി​രെ പി​ഴ​യും ത​ട​വും അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള ശി​ക്ഷാ ന​ട​പ​ടി​ക​ളാ​ണ് സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

സു​ര​ക്ഷാ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലോ സ​ഹ​യാ​ത്രി​ക​രു​ടെ പ​രാ​തി​യി​ലോ പി​ടി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് 500 രൂ​പ പി​ഴ​യും ആ​റു മാ​സം വ​രെ ത​ട​വും അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള ശി​ക്ഷ​ക​ളാ​ണ് ല​ഭി​ക്കു​ക. ഭ​ക്ഷ​ണ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ളും കു​പ്പി​യി​ല​ട​ച്ച പാ​നീ​യ​ങ്ങ​ളും മ​റ്റും മെ​ട്രോ​യി​ൽ ക​യ​റ്റു​ന്ന​തി​നു ത​ട​സ​മി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും അ​വ ട്രെ​യി​നി​ന​ക​ത്ത് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തി​നു അ​നു​മ​തി ഇ​ല്ല. മ​ദ്യ​പാ​നം കൂ​ടാ​തെ പു​ക​വ​ലി​യും മൊ​ബൈ​ൽ ഫോ​ണ്‍ ഉ​ച്ച​ത്തി​ൽ വ​ച്ച് പാ​ട്ടു കേ​ൾ​ക്കു​ന്ന​തും അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളും അ​നു​വ​ദ​നീ​യ​മ​ല്ല. ട്രെ​യി​ന​ക​ത്ത് ഇ​രു​ന്നു ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ക്കാ​ൻ പാ​ടി​ല്ലെ​ന്നു മാ​ത്ര​മ​ല്ല സ്റ്റേ​ഷ​ന​ക​ത്തും ഭ​ക്ഷ​ണ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ ക​ഴി​ക്കു​ന്ന​ത് അ​നു​വ​ദ​നീ​യ​ല്ല.

റെ​യി​ൽ​വെ നി​യ​മ​ത്തി​നു സ​മാ​ന​മാ​യ നി​യ​മം ത​ന്നെ​യാ​ണ് മെ​ട്രോ ട്രെ​യി​നി​ലും സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ക. 2002ൽ ​ഡ​ൽ​ഹി മെ​ട്രോ​യ്ക്കാ​യി രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ നി​യ​മം 2009ൽ ​രാ​ജ്യ​ത്തെ മെ​ട്രോ നി​യ​മ​മാ​യി വി​പു​ലീ​ക​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!