പോപ്പുലര്‍ ഫിനാന്‍സ് ഉടമ തോമസ്‌ ഡാനിയലിന് ഹൈക്കോടതി ജാമ്യം നല്‍കി

 

konnivartha.com: കോന്നി വകയാര്‍ ആസ്ഥാനമാക്കി പ്രവര്‍ത്തിച്ചു വന്നിരുന്നതും കേരള പോലീസും ഇ ഡി യും ആരോപിക്കുന്ന രണ്ടായിരം കോടി രൂപയുടെ തട്ടിപ്പ് നടത്തി എന്ന് പറയുന്ന പോപ്പുലര്‍ ഫിനാന്‍സ് എം ഡി കോന്നി വകയാര്‍ ഇണ്ടിക്കാട്ടില്‍ തോമസ്‌ ഡാനിയലിന് ഹൈക്കോടതി  ജാമ്യം നല്‍കി. സി ബി ഐയും പോലീസും കുറ്റപത്രം സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ താമസിച്ചതും ജാമ്യം ലഭിക്കാന്‍ ഇടനല്‍കി . നിലവില്‍ സി ബി ഐ ആണ് കേസ് അന്വേഷിക്കുന്നത് .

2002ലെ കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ തടയൽ നിയമം (പിഎംഎൽഎ) പ്രകാരം കുറ്റം ചെയ്തെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന പോപ്പുലർ ഫിനാൻസ് മാനേജിങ് ഡയറക്ടർ തോമസ് ഡാനിയലിന് കേരള ഹൈക്കോടതിയാണ് ജാമ്യം അനുവദിച്ചു.

ഉയര്‍ന്ന പലിശ വാഗ്‌ദാനം ചെയ്‌ത് അധികാരമില്ലാതെ സ്ഥിരനിക്ഷേപം ശേഖരിച്ച് നൂറുകണക്കിന് നിക്ഷേപകരെ കബളിപ്പിച്ചതിന് ഡാനിയലിനെതിരെ ആരോപണമുണ്ട് .

മൂന്നു മക്കളും ഭാര്യയും അമ്മയും ഈ കേസ്സുകളില്‍ പ്രതികള്‍ ആണ് . ഇവര്‍ക്ക് എല്ലാം നേരത്തെ ജാമ്യം ലഭിച്ചു . പോപ്പുലർ ഫിനാൻസിന്റെ മാനേജിങ് പാർട്ണറായ തോമസ് ഡാനിയൽ, ഇറക്കുമതിക്ക് പണം നൽകാനെന്ന വ്യാജേന പൊതുജനങ്ങളുടെ നിക്ഷേപം ഹവാല വഴി ദുബായിലേക്കും ഓസ്‌ട്രേലിയയിലേക്കും കടത്തിയതായി എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്‌ടറേറ്റ് ആരോപണം ഉയര്‍ത്തി കേസ് എടുത്തിരുന്നു  . പ്രതികളെ ചോദ്യം ചെയ്തിരുന്നു .

 

ഇറക്കുമതി ചെയ്ത വസ്തുക്കളിൽ പഴയ കമ്പ്യൂട്ടറുകൾ, ചൈനീസ് മൊബൈൽ ഫോണുകൾ, ആരോഗ്യ പാനീയങ്ങൾ, ഡോക്യുമെന്ററി തെളിവുകൾ ലഭ്യമല്ലാത്ത ചെമ്മീൻ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ദുബായ് ആസ്ഥാനമായുള്ള കാരി കാർട്ട് ട്രേഡിംഗ് എൽഎൽസിയുടെ 1.7 കോടി രൂപയുടെ 50 ശതമാനം ഓഹരികൾ വാങ്ങാനും അദ്ദേഹം ഫണ്ട് ഉപയോഗിച്ചു എന്നാണു ഇ ഡി കണ്ടെത്തല്‍ . തോമസ് ഡാനിയേലും മകള്‍ റിനു മറിയം തോമസും ചേർന്നാണ് പോപ്പുലര്‍ ഗ്രൂപ്പ് കാര്യങ്ങൾ പൂർണമായും നിയന്ത്രിച്ചത്. ഇവരുടെ മൊഴി ഇഡി രേഖപ്പെടുത്തിയെങ്കിലും നിർണായകമായ ചില വിവരങ്ങൾ അവർ വെളിപ്പെടുത്താതെ ഒഴിഞ്ഞുമാറുന്ന മറുപടിയാണ് നൽകിയത്. കുറ്റമറ്റ ആസൂത്രണവും വഞ്ചനയും വഞ്ചനയും ഉപയോഗിച്ച് സാമ്പത്തിക തട്ടിപ്പ് നടത്താനുള്ള പ്രവണത ഇരുവർക്കും ഉണ്ട് എന്ന് ഇ ഡി ആരോപിച്ചിരുന്നു .

 

പോപ്പുലർ ഫിനാൻസ് തട്ടിപ്പു കേസിലെ ഒന്നാം പ്രതി തോമസ് ഡാനിയലിന് ഹൈക്കോടതി ഇടക്കാല ജാമ്യം അനുവദിച്ചിരുന്നു . 50,000 രൂപ ബോണ്ടും തത്തുല്യ തുകയ്ക്കുള്ള രണ്ടാള്‍ ജാമ്യം അടക്കമുള്ള വ്യവസ്ഥകളിലാണ് ഇടക്കാല ജാമ്യം അന്ന് അനുവദിച്ചത് .

 

ഷെൽ കമ്പനികൾ ഉൾപ്പെടുന്ന വിപുലമായ പദ്ധതിയിലൂടെ നിക്ഷേപകരുടെ നിക്ഷേപം കബളിപ്പിക്കാൻ കമ്പനി മാതൃ കമ്പനിയെ ഒരു മറയായി ഉപയോഗിച്ചതായി പോലീസ് പറയുന്നു.പത്തനംതിട്ട കോന്നി വകയാര്‍ ആസ്ഥാനമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന കമ്പനി, 274 ശാഖകളിലായി ആയിരക്കണക്കിന് നിക്ഷേപകരിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 2,000 കോടി രൂപ സമാഹരിച്ചു . അവരിൽ പലരും എൻആർഐകളാണ്. മാതൃ കമ്പനിയായ പോപ്പുലർ ഫിനാൻസിന്റെ ബ്രാൻഡ് നാമം ഉപയോഗിച്ച്, പ്രമോട്ടർമാർ അവരുടെ കീഴിലുള്ള നിരവധി സ്ഥാപനങ്ങളെ ഉപയോഗിച്ച് സ്വർണ്ണ വായ്പ നൽകുന്നത് മുതൽ നിക്ഷേപം തേടുന്നത് വരെ പണമിടപാട് വരെ സാമ്പത്തിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തിയതായി പോലീസ് പറയുന്നു. കർണാടക, ഹരിയാന, തമിഴ്‌നാട്, മഹാരാഷ്ട്ര എന്നിവിടങ്ങളിൽ അവർക്ക് ശാഖകളുണ്ടായിരുന്നു- അവിടെയും കേസ് നിലവില്‍ ഉണ്ട് .

 

നിക്ഷേപകരുടെ പരാതിയില്‍ ആദ്യം കോന്നി പോലീസ് ആണ് കേസ് എടുത്തത്‌ . തുടര്‍ന്ന് കേരളത്തിലും പുറത്തും നിക്ഷേപകര്‍ കൂട്ടമായി പരാതി നല്‍കി . എല്ലാ പ്രതികളെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്യാന്‍ കഴിഞ്ഞത് ആണ് നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് ആദ്യം ആശ്വാസം നല്‍കിയത് എങ്കിലും നിക്ഷേപകരും ഒരു പൈസ പോലും ഉടമകള്‍ തിരികെ നല്‍കിയില്ല . പോലീസ് കണ്ടെത്തിയ സ്ഥാവര ജംഗമ വസ്തുക്കള്‍ ,വാഹനം , എന്നിവ ലേലം ചെയ്തു മുതല്‍ കൂട്ടി എങ്കില്‍ മാത്രമേ നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് പണം കിട്ടൂ . കണ്ടെത്തിയ സ്ഥാവര ജംഗമ വസ്തുക്കള്‍ എല്ലാം ചേര്‍ത്ത് ലേലം വിളിച്ചാലും പിന്നെയും കോടികള്‍ നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് ലഭിക്കാന്‍ കാണും . നിക്ഷേപകരുടെ സംഘടനകള്‍ ഉണ്ട് എങ്കിലും സി ബി ഐയുടെ മൊഴി എടുപ്പിന് ശേഷം കാര്യമായ പ്രസ്താവനകള്‍ ഇറക്കിയിട്ടില്ല . നിക്ഷേപകരില്‍ ചിലര്‍ മരണപ്പെടുകയും ചെയ്തു . പ്രായമായവര്‍ ഏറെയും രോഗാവസ്ഥയിലും മാനസിക പിരിമുറുക്കത്തിലുമാണ് .

നിക്ഷേപകരുടെ പണം എന്ന് മടക്കി ലഭിക്കും എന്ന് എവിടെനിന്നും ഉറപ്പു ലഭിച്ചിട്ടില്ല . ഒത്തു തീര്‍പ്പ്‌ വ്യവസ്ഥകള്‍ പല കോണുകളില്‍ നിന്നും ഉയര്‍ന്നു എങ്കിലും ആരും മുന്‍പന്തിയില്‍ നിന്ന് നയിക്കാന്‍ മുന്നോട്ടു വന്നില്ല .

 

‘Punishment Before Conviction Anti-Thesis Of Rule Of Law’: Kerala High Court Grants Bail To Managing Director In Popular Finance Scam

konnivartha.com: The Kerala High Court on Thursday granted bail to the Managing Director of Popular Finance, Thomas Daniel, who is alleged to have committed offences under the Prevention of Money Laundering Act, 2002 (PMLA). Daniel had been accused of cheating several depositors by collecting fixed deposits without authority, after promising to pay interest and thereafter failing to pay the interest and.

 

( source thanks : livelaw )

error: Content is protected !!